Mlango wa ishirini. Utakapokwenda vitani kupigana na adui zako, na kuona farasi na magari na watu wengi kuliko wewe, usiwaogope, kwa kuwa Bwana Mungu wako yu pamoja nawe, aliyekukweza kutoka nchi ya Misri. Na iwe msonge hapo mapiganoni, kuhani na akaribia na kusema na watu, awaambie, Sikizeni enyi Israeli, hivi leo mwasongea mapiganoni juu ya adui zenu. Mioyo yenu na isizime, msiche, wala msiteteme, wala msingiwe na hofu kwa ajili ya wao, kwa maana Bwana Mungu wenu ndiye awaandamaye kwenda kuwapigania juu ya adui zenu, ili kuwaokoa ninyi. Na maakida na waseme na watu na kuwambia, ni mtu gani aliye hapa aliyejenga nyumba mpya wala hajaiweka wakfu? Aende akarudi nyumbani kwake asije akafa mapiganoni, ikawekwa wakfu na mtu mwingine. Ni mtu gani aliye hapa aliyepanda shamba la mizabibu wala hajatumia matunda yake? Aende akarudi nyumbani kwake asije akafa mapiganoni, yakatumiwa na mtu mwingine matunda yake. Ni mtu gani aliye hapa aliyemposa mke wala hajaoa? Aende akarudi nyumbani kwake asije akafa mapiganoni, huyo mwanamke akaolewa na mume mwingine. Tena maakida na waseme zaidi na watu, wawaambie, ni mtu gani aliye hapa tena mwenye hofu na moyo mnyonge, aende akarudi nyumbani kwake isije mioyo ya nduguze ikayeyuka mfano wa moyo wake. Itakuwa hapo watakapokwisha wale maakida kusema na watu, na waweke majemadari wa majeshi juu ya watu. Utakaposongea karibu ya mji kwenda kupigana juu yake ndipo utakapowapigia ukelele wa amani. Itakuwa utakapokujibu kwa amani na kukufungulia, ndipo watu wote watakaoonekana humo watakufanyia kazi ya shokoa na kukutumikia. Na kwamba hautaki kufanya amani nawe, lakini utafanya vita juu yako, ndipo uuhusuru. Na Bwana Mungu wako autiapo mkononi mwako, mpige kila mume aliyemo kwa makali ya upanga. Lakini wanawake na watoto na wanyama wa miji na vilivyo mjini vyote, navyo ni nyara zake zote uvitwae viwe mateka kwako, nawe utakula nyara za adui zako alizokupa Bwana Mungu wako. Utaifanya vivyo miji yote iliyo mbali sana nawe, isiyokuwa miji ya mataifa haya. Lakini katika miji ya mataifa haya akupayo Bwana Mungu wako kuwa urithi, Usihifadhi kuwa hai kitu chochote kipumzikacho, lakini uwaangamize kabisa Mhiti na Mwamori na Mkanani na Mperizi na Mhivi na Myebusi kama alivyokuamuru Bwana Mungu wako, wasije wakawafunza kufanya mfano wa machukizo yao yote waliyoifanyia miungu yao, hivyo itakuwa ni makosa juu ya Bwana Mungu wenu. Wewe utakapohusuru mji siku nyingi kwa kufanya vita juu yake, upate kuutwaa, usiangamize miti yake kwa kupeleka shoka juu yake; kwani utaweza kula matunda yake, wala usiiteme. Kwa maana huo mti wa kondeni je, ni mtu hata ukauzuie? Ila miti uijuayo si miti ya kuliwa iangamize na kuitema, ukajenge maburuji juu ya mji ufanyao vita juu yako, hata uanguke.